

yataakayobainika kukwepa kutoa tiketi hizo yatatozwa faini

LATRA yatangaza msako wamiliki wa mabasi wanaovunja sheria

Shinyanga
SALVATORY NTANDU

MAMLAKA ya Udhibiti wa Usafiri Ardhini (LATRA) mkoani hapa imetangaza msako mkali kwa watoa huduma za usafirishaji watakabainika kukwepa kutoa tiketi za kieletroniki na kuzidisha abiria.

Kauli hiyo ilitolewa na Ofisa Mfawidhi wa LATRA Mkoa wa Shinyanga, Denis Maghembe, katika msako maalum wa kukagua mabasi yanayotoa huduma ya kusafirisha abiria kwenda mikoani uliofanyika katika kituo kikuu cha mabasi mkoani hapa jana.

Alisema kwa mabasi yatakabainika kukwepa kutoa tiketi hizo yatatozwa faini kwani

wanaikosha serikali mapato huku wakijua wazi kufanya hivyo ni kosa kisheria.

"Katika msako wa leo (jana) makosa tuliyoyabaini ni katika mabasi matano madogo ya abiria ambayo yalizidisha abiria na kutotoa tiketi za kieletroniki. Tumewatoza faini na wakirudia tutachukua hatua zaidi, tumejipanga kudhibiti vitendo hivyo viovu," alisisitiza.

Maghembe alisema msako huo utakwenda pamoja na ukaguzi wa watoa huduma ndani ya mabasi kama wamepatiwa mafunzo na kusajiliwa kwani ni takwa la kisheria ambapo utekelezaji wake ulikwishaanza.

Kwa upande wake, Peter Kisusi ambaye ni abiria alisema ili kudhibiti mabasi kutojaza abiria ni lazima elimu itolewe kwa wakatisha tiketi maana

wao ndiyo sababu ya mabasi hayo kujaa.

"Nimetoka Simiyu nakwenda Mpanda, nimekata tiketi nimeambiwa nafasi zipo ila nimeigia katika gari naambiwa hakuna nafasi. Hii siyo sawa na unakuta unashida unalazimika kusafiri kwa kusimama au kukaa chini," alieleza.

Utingo wa basi kutoka kampuni ya Abood, Doris Godfrey alisema LATRA wanatoa mafunzo namna ya kuwahudumia abiria, hivyo ni muhimu kila mwajiri akatekeleza takwa hilo la kisheria ili kuboresha utoaji huduma bora za usafirishaji nchini.

"Nimepata mafunzo namna ya kumhudumia abiria akiwa ndani ya basi, ninawasihi wanaotaka kufanya kazi hizi ni lazima wakapate mafunzo kwanza kama sheria inavyotaka," alifafanua.